



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA



## TAARIFA KWA UMMA

### KUKAMILIKA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI NA KUONGEZA MUDA WA UDAHILI KWA VYUO NA PROGRAMU AMBAZO BADO ZINA NAFASI KWA MWAKA WA MASOMO 2020/2021

*Dar es Salaam, 30 Oktoba, 2020*

#### 1.0 UTANGULIZI

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau wote wa Elimu ya Juu nchini kuwa udahili katika awamu zote mbili kwa ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 2020/2021 umekamilika kwa mujibu wa ratiba ya udahili iliyoidhinishwa na Tume. Majina ya waombaji waliodahiliwa katika Awamu ya Pili yametangazwa na vyuo husika.

#### 2.0 MWENENDO WA UDAHILI

Jumla ya waombaji **98,935** walituma maombi katika awamu zote mbili katika vyuo **74** vilivyoidhinishwa kudahili waombaji wa Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2020/2021. Waombaji **80,792** sawa na asilimia **81.6** wamedahiliwa katika vyuo hivyo. Kati ya hao, waombaji **41,921** sawa na asilimia **51.8** ya wadahiliwa wote, walidahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja. Mpaka sasa waombaji **29,051** sawa na asilimia **69.3** ya waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja, wameshajithibitisha katika chuo kimojawapo. Mchanganuo wa mwenendo wa udahili kwa awamu zote mbili umeainishwa katika **Jedwali Na. 1**.

## Jedwali Na. 1 Mwenendo wa udahili kwa awamu zote mbili kwa mwaka wa masomo 2020/2021

Na.	Maelezo	Idadi ya Waombaji
1.	Jumla ya Waombaji	98,935
2.	Waliodahiliwa	80,792
3.	Waliodahiliwa katika Chuo zaidi ya kimoja	41,921
4.	Waliodahiliwa Chuo kimoja	38,871
5.	Wasiidahiliwa	18,143

### 3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI

Baada ya kukamilika kwa awamu zote mbili za udahili, Tume imepokea maombi ya kuongeza muda wa udahili kutoka kwa baadhi ya waombaji waliokosa udahili kutokana na sababu mbalimbali. Pia, Tume imepokea maombi ya kuongeza muda wa udahili kutoka kwa Jumuiya ya Wanafunzi wa Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (TAHLISO) na baadhi ya vyuo ambavyo bado vina nafasi katika baadhi ya programu za masomo kwa mwaka 2020/2021.

Ili kutoa fursa kwa waombaji ambao hawakuweza kudahiliwa au hawakuweza kuomba udahili katika awamu mbili zilizopita kutokana na sababu zilizotajwa hapo juu, ***Tume imeongeza muda wa udahili kwa kufungua Awamu ya Tatu na ya mwisho ya udahili inayoanza leo tarehe 30 Oktoba hadi 04 Novemba, 2020.*** Tume inawaasa waombaji wote ambao bado hawajapata vyuo watumie fursa hii vizuri ili kupata nafasi ya udahili.

### 4.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA

Tume inasisitiza kuwa ***waombaji wote waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza na wale wa Awamu ya Pili, watumie fursa hii kujithibitisha katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 30 Oktoba hadi 04 Novemba, 2020.*** Uthibitisho huo ufanyike kwa kutumia ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri uliotumwa kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao

hawataapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.

Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza ambao bado hawajajithibitisha na wale waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Pili imewekwa kwenye tovuti ya TCU ([www.tcu.go.tz](http://www.tcu.go.tz)).

## 5.0 UTARATIBU WA UDAHILI KATIKA AWAMU YA TATU

Tume inaelekeza waombaji wa udahili na vyuo kuzingatia utaratibu wa udahili katika Awamu ya Tatu kama ilivyoainishwa katika **Jedwali Na. 2**.

### **Jedwali Na. 2 Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Tatu kwa mwaka wa masomo 2020/2021**

<b>Na.</b>	<b>Muda</b>	<b>Tukio</b>
1.	30 Oktoba – 04 Novemba, 2020	<ul style="list-style-type: none"> <li>- Kutuma maombi ya udahili katika Awamu ya Tatu.</li> <li>- Kujithibitisha udahili kwa wale walioshindwa kuthibitisha udahili wao katika Awamu ya Kwanza na ya Pili kutokana na sababu mbalimbali.</li> </ul>
2.	05 - 07 Novemba, 2020	<ul style="list-style-type: none"> <li>- Vyuo kuwasilisha Tume majina ya waliodahiliwa katika Awamu ya Tatu.</li> </ul>
3.	10 Novemba, 2020	<ul style="list-style-type: none"> <li>- Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa katika Awamu ya Tatu.</li> </ul>
4.	10 – 15 Novemba, 2020	<ul style="list-style-type: none"> <li>- Kujithibitisha udahili kwa waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Tatu ya udahili na wale walioshindwa kujithibitisha katika awamu zilizopita kutokana na sababu mbalimbali.</li> </ul>


## 6.0 WITO KWA VYUO VYA ELIMU YA JUU

Tume inatoa wito kwa vyuo vyote vya Elimu ya Juu nchini vilivyo idhinishwa kudahili kwa mwaka wa masomo 2020/2021, kubainisha programu zenye nafasi ili kuwawezesha waombaji kufanya maamuzi sahihi wakati wa kutuma maombi ya udahili na kuepusha usumbufu kwa waombaji kuomba programu ambazo hazina nafasi. Aidha, ***Tume inasisitiza vyuo vyote kuzingatia idadi ya wanafunzi iliyoidhinishwa katika programu husika.***

## 7.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.

Imetolewa na:

  
Prof. Charles D. Kihampa  
**KATIBU MTENDAJI**  
**TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA**