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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Dodoma, 04 Oktoba, 2024 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA 

KATIKA PROGRAMU AMBAZO BADO ZINA NAFASI KWA 

MWAKA WA MASOMO 2024/2025  
 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inaufahamisha umma, Taasisi za Elimu ya Juu na 

wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya nchi kuwa udahili katika awamu zote mbili kwa 

ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka wa 

masomo 2024/2025 umekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika Awamu ya Pili 

yatatangazwa na vyuo husika tarehe 05 Oktoba, 2024.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Pili na wale ambao 

hawakuweza kuthibitisha udahili katika Awamu ya Kwanza, wanapaswa kuthibitisha 

udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia tarehe 05 hadi 21 Oktoba, 2024. 

Uthibitisho huo unafanyika kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe 

mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. 

Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo 

ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba 

maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati wa 

kuomba udahili. Kwa urahisi wa rejea, orodha ya majina ya waliodahiliwa katika chuo zaidi 

ya kimoja itapatikana kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz) tarehe 05 Oktoba, 2024.  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI 2024/2025 

Baada ya kukamilika kwa awamu zote mbili za udahili, Tume imepokea maombi ya 

kuongeza muda wa kutuma maombi ya udahili kutoka kwa Jumuiya ya Wanafunzi wa 

Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (TAHLISO), baadhi ya waombaji ambao 

hawakufanikiwa kupata udahili katika awamu zilizopita na pia vyuo ambavyo bado vina 

nafasi vimeomba vipewe muda kuendelea kudahili. Hivyo, Tume imeongeza muda wa 

udahili kwa kufungua Awamu ya Tatu na ya mwisho ya udahili itakayoanza tarehe 

05 hadi 09 Oktoba, 2024. Tume inawaasa waombaji ambao hawakuweza kutuma 

maombi ya udahili au hawakuweza kupata nafasi ya kudahiliwa katika Awamu ya Pili 
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kutokana na sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya 

udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.  

 

Aidha, Tume inaelekeza Vyuo vya Elimu ya Juu nchini kuendelea kutangaza programu 

ambazo bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanapaswa kuzingatia utaratibu wa 

udahili wa Awamu ya Tatu kama ilivyoainishwa katika Jedwali.  

 

Jedwali: Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Tatu kwa mwaka wa  masomo  
     2024/2025 

 

NA. TAREHE TUKIO 

1 05 hadi 09 Oktoba, 2024 Kutuma maombi ya udahili katika Awamu ya Tatu. 
 

2 13 hadi 15 Oktoba, 2024 Vyuo kuwasilisha Tume majina ya waliodahiliwa 
katika Awamu ya Tatu. 
 

3 19 Oktoba, 2024 Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa katika 
Awamu ya Tatu. 
 

4 19 hadi 21 Oktoba, 2024 Kuthibitisha udahili kwa waliodahiliwa zaidi ya chuo 
kimoja katika Awamu ya Tatu na wale 
walioshindwa kuthibitisha udahili wao katika 
awamu za udahili zilizopita. 

 
 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, vyuo 

vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia 

miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 
Imetolewa na:  

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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