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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam: 15 Julai, 2025 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI KWA WAOMBAJI WA 

SHAHADA YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU 

NCHINI TANZANIA KWA MWAKA WA MASOMO 2025/2026 
 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za Elimu 

ya Juu na Wadau wote wa Elimu ya juu ndani na nje ya nchi kuwa dirisha la maombi 

ya udahili kwa waombaji wa Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2025/2026 

limefunguliwa kuanzia leo tarehe 15/7/2025. Dirisha hili litakuwa wazi hadi tarehe 

10/8/2025.  

 

2.0 UTARATIBU WA MAOMBI YA UDAHILI KWA MWAKA WA MASOMO 2025/2026  

2.1  Makundi ya Waombaji wa Udahili  

Maombi ya udahili wa kujiunga na Shahada ya Kwanza yanahusu makundi 

matatu ya waombaji:  

a) Wenye sifa stahiki za Kidato cha Sita;  

b) Wenye sifa stahilki za Stashahada (Diploma), au sifa linganifu; na 

c) Wenye sifa stahiki za Cheti cha Awali (Foundation Certificate) cha Chuo 

Kikuu Huria cha Tanzania.  

 

Ili kufahamu sifa stahiki kwa makundi matatu yaliyotajwa hapo juu, vyuo na 

programu zilizoruhusiwa kudahili, waombaji wanapaswa kusoma vigezo 

vilivyooneshwa katika vitabu vya mwongozo wa maombi ya udahili 

vinavyotolewa na TCU (Bachelor’s Degree Admission Guidebooks for 

2025/2026 Academic Year) vinavyopatikana katika tovuti ya TCU 

(www.tcu.go.tz).  

  

2.2  Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili 

a) Maombi yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo ambavyo mwombaji 

amevichagua na kuchagua programu za masomo anazozipenda.  

b) Maelekezo mahususi ya jinsi ya kutuma maombi yanatolewa na vyuo 

husika.   
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2.3  Vigezo na Sifa za Waombaji Udahili  

Vigezo na sifa katika programu mbalimbali za masomo vinapatikana katika 

tovuti za vyuo husika na katika vitabu vya mwongozo wa maombi ya udahili 

vinavyopatikana katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz)   

 

2.4 Masuala Muhimu ya Kuzingatiwa na Waombaji  

a) Kusoma kwa makini na kuelewa mwongozo wa udahili uliotolewa na TCU 

pamoja na maelekezo mahususi ya vyuo kabla ya kuanza kutuma 

maombi ya udahili.  

b) Kuingia katika tovuti za vyuo na kuwasiliana na vyuo moja kwa moja ili 

kujua taratibu za kutuma maombi na kupata taarifa za kina kuhusu 

programu za masomo ili kujiridhisha kabla ya kutuma maombi.  

c) Kutuma maombi moja kwa moja vyuoni kupitia mifumo ya kielekroniki 

iliyowekwa na vyuo husika.  

d) Waombaji Watanzania wenye vyeti vilivyotolewa na mabaraza ya mitihani 

nje ya nchi wanapaswa kuwasilisha vyeti vyao katika Baraza la Mitihani la 

Tanzania (NECTA) kwa vyeti vya Elimu ya Sekondari au Baraza la Taifa 

la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) kwa vyeti vya 

Stashahada ili kupata ithibati ya ulinganifu wa sifa zao kabla ya kutuma 

maombi ya udahili.   

e) Waombaji ambao siyo Watanzania, wenye vyeti vilivyotolewa na 

mabaraza ya mitihani nje ya nchi wanapaswa kutuma maombi ya udahili 

moja kwa moja kupitia mifumo ya vyuo husika.  

 

Tume inawahimiza waombaji wote wa udahili kuendelea kupata taarifa sahihi kupitia 

tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz), tovuti za vyuo vilivyoruhusiwa kudahili wanafunzi wa 

Shahada ya Kwanza, pamoja na taarifa mbalimbali zinazotolewa na TCU kupitia 

vyombo vya habari.  

 

 

3.0 TAHADHARI  

Tume inatoa wito   kwa waombaji wote wa udahili wa Shahada ya Kwanza, endapo 

watahitaji kupata ufafanuzi wa suala lolote linalohusu udahili, wawasiliane moja kwa 

moja na vyuo husika. Aidha, iwapo watahitaji maelezo ya jumla wanaweza kuwasiliana 

na TCU kwa kutumia barua pepe es@tcu.go.tz.  

 

Pia, Tume inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au 

washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya elimu ya juu 

hapa nchini.  

  

Imetolewa na: 

 

 

 
Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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