
1 

Jengo la SUMA JKT, S.L.P 2600, 1 Mtaa wa JKT, 4110 Tambukareli, Dodoma 

Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, S.L.P 6562, 7 Mtaa wa Magogoni, 11479 Dar es Salaam, 

Simu: +255 22 2113694, 2113691, Nukushi: +255 2113692, Barua Pepe: es@tcu.go.tz, Tovuti: www.tcu.go.tz 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Morogoro, 03 Oktoba, 2025 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI WA SHAHADA YA 

KWANZA KATIKA PROGRAMU AMBAZO BADO ZINA 

NAFASI KWA MWAKA WA MASOMO 2025/2026 
 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inaufahamisha umma, Taasisi za Elimu ya 

Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya nchi kuwa udahili katika awamu 

zote mbili kwa ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini 

kwa mwaka wa masomo 2025/2026 umekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika 

Awamu ya Pili yatatangazwa na vyuo husika tarehe 06 Oktoba, 2025.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Pili na wale 

ambao hawakuweza kuthibitisha udahili katika Awamu ya Kwanza, wanapaswa 

kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia tarehe 06 hadi 19 

Oktoba, 2025. Uthibitisho huo unafanyika kwa kutumia namba maalum ya siri 

iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe 

walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati 

ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo 

walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa namba hiyo ili kuweza kujithibitisha katika 

chuo husika.  

Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia 

wakati wa kuomba udahili. Kwa urahisi wa rejea, orodha ya majina ya waliodahiliwa 

katika chuo zaidi ya kimoja itapatikana kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz) 

tarehe 06 Oktoba, 2025.  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI 2025/2026 

Baada ya kukamilika kwa awamu zote mbili za udahili, Tume imepokea maombi ya 

kuongeza muda wa kutuma maombi ya udahili kutoka kwa Jumuiya ya Wanafunzi 

wa Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (TAHLISO) na Vyuo vya Elimu ya Juu kwa 

ajili ya waombaji ambao hawakufanikiwa kupata udahili katika awamu zilizopita na 

kwa programu ambazo bado zina nafasi. Hivyo, Tume imeongeza muda wa 

udahili kwa kufungua Awamu ya Tatu na ya mwisho ya udahili itakayoanza 

tarehe 06 hadi 10 Oktoba, 2025.  
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Tume inawashauri waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili au 

hawakuweza kupata nafasi ya kudahiliwa katika awamu zilizopita kutokana na 

sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya udahili 

kwenye vyuo wanavyovipenda.  

 

Aidha, Tume inaelekeza Vyuo vya Elimu ya Juu nchini kuendelea kutangaza 

programu ambazo bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanapaswa 

kuzingatia utaratibu wa udahili wa Awamu ya Tatu kama ilivyoainishwa katika 

Jedwali.  

 

Jedwali: Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Tatu kwa mwaka wa  masomo  
     2025/2026 

 

NA. TAREHE TUKIO 

1 06 hadi 10 Oktoba, 2025 Kutuma maombi ya udahili katika Awamu ya 
Tatu. 
 

2 14 hadi 16 Oktoba, 2025 Vyuo kuwasilisha Tume majina ya 
waliodahiliwa katika Awamu ya Tatu. 
 

3 20 Oktoba, 2025 Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa katika 
Awamu ya Tatu. 
 

4 20 Oktoba hadi 03 
Novemba, 2025 

Kuthibitisha udahili kwa waliodahiliwa zaidi ya 
chuo kimoja katika Awamu ya Tatu na wale 
walioshindwa kuthibitisha udahili wao katika 
awamu za udahili zilizopita. 

 
 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa 

moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi 

wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 
Imetolewa na:  

 

 

 
Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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